ഐപിഎൽ 2019 ൽ പഞ്ചാബ് കിംഗ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബിന്റെ ബൗളർ യുവരാജ് സിംഗിന് ഒരു കോടി!

ഐപിഎൽ 2019 ൽ പഞ്ചാബ് കിംഗ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബിന്റെ ബൗളർ യുവരാജ് സിംഗിന് ഒരു കോടി!
യുവരാജ് സിംഗ് ഐപിഎൽ

ഐപിഎൽ 2019 ലേയ്ക്ക് മുൻപ് യുവരാജ് സിംഗിന് കിംഗ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബ് കിംഗ്സ് സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു. ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റുകൾ: ബിസിസിഐ

കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ ഐപിഎൽ കിംഗ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബ് സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു. യുവരാജ് സിംഗ് ഐപിഎൽ ടീമിന്റെ മുൻ സീസണിലായിരുന്നു. കെ.ഐ.യു.ഐ.പി ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിനു വേണ്ടി ലേലം ചെയ്യാനുള്ള ഏക ഫ്രാഞ്ചൈസി. അദ്ദേഹത്തിൻറെ അടിസ്ഥാന വില 2 കോടി രൂപയായിരുന്നു. തന്റെ മുൻ ഐപിഎൽ ഫ്രാഞ്ചൈസിൻറെ തിരിച്ചുവരവ് അദ്ദേഹം മറന്നുപോയ എട്ട് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 65 റൺസ് നേടി.

യുവരാജ് കളിക്കാനിറങ്ങിയപ്പോൾ 11 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറത്തായിരുന്നു. ഐപിഎൽ 2019 ലേക്കാൾ മുൻപും ഫ്രാഞ്ചൈസി പുറത്തിറക്കി. വരാനിരിക്കുന്ന ലേലത്തിൽ യുവരാജ് വീണ്ടും കളിക്കും. എന്നാൽ ഫ്രാഞ്ചൈസികൾ പിന്നിലുണ്ട്. അതേ കാര്യം മനസ്സിൽ സൂക്ഷിക്കുക, 36 വയസ്സുകാരൻ തന്റെ അടിസ്ഥാന വില കുറയ്ക്കാൻ തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നു.

തന്റെ ഐപിഎൽ ലേലത്തിന് രണ്ടു കോടി രൂപയിൽ നിന്ന് ഒരു കോടി രൂപ വീതമാണ് ഒഴിവാക്കിയത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം, സച്ചരിസേഴ്സ് ഹൈദരാബാദിൽ മെഗാ ലേലത്തിന് നിലനിർത്താതിരുന്നതിന് ശേഷം തന്റെ അടിസ്ഥാന വില 2 കോടി രൂപയായിരുന്നു. സുബ്രഹ്മണ്യൻ എന്ന ഇന്ത്യൻ കളിക്കാരൻ തന്റെ അടിസ്ഥാന വില 2 കോടി രൂപയ്ക്ക് വെച്ചിട്ടില്ല.

(ബ്രെൻഡൻ മക്കല്ലം ഐപിഎൽ 2018 ൽ ആർസിബിയിൽ കളിച്ചിരുന്നു. ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റുകൾ: ബിസിസിഐ )

ബ്രെൻഡൺ മെക്കല്ലം, ലസിത് മലിംഗ, ഷോൺ മാർഷ്, ക്രിസ് വോക്സസ് എന്നിവരാണ് ടീമിലെ ഏറ്റവും മികച്ച താരങ്ങൾ. ജയ്ദേവ് ഉനാദ്കാട്ടും ആക്സാർ പട്ടും യഥാക്രമം 1.5 കോടി രൂപയും ഒരു കോടി രൂപയും നിർത്തിവച്ചിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ ലേലത്തിൽ രാജസ്ഥാൻ റോയൽസിന് 11.5 കോടിയുടെ അനിയന്ത്രിത കമ്പനിയാണ് ഉഡാടം വിറ്റത്. എന്നാൽ, വിൽക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്ക് പിൻവലിച്ചതിന് ശേഷം അദ്ദേഹം പുറത്തിറങ്ങി. മറുവശത്ത് കിംഗ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബ് നിലനിർത്തിയ ഏക കളിക്കാരനാണ് ആക്റ്റർ. എന്നാൽ ട്വന്റി 20 ടൂർണമെന്റിൽ മോശം റൺ നടത്താൻ അദ്ദേഹത്തിന് അവസരം ലഭിച്ചു.

(കൂടാതെ വായിക്കുക: മിച്ചൽ സ്റ്റാർക്ക് ആൻഡ് പാറ്റ് കുമ്മിൻസ് ഐപിഎൽ 2019 കളിക്കാൻ ഇല്ല )

വരാനിരിക്കുന്ന സീസണിലെ ലേലം ഡിസംബർ 18 ന് നടക്കും. ഒരു യുവതാരത്തിന് സ്വന്തമായി ഒരു ബിഡ് നേടാൻ കഴിയുമോ എന്ന ചോദ്യമാണ് കാണാൻ കഴിയുക.