പൃഥ്വി ഷായുടെയും ഷുബ്മാൻ ഗില്ലിന്റെയും ശാസ്ത്രമാണ് സ്കൈ – ശാസ്ത്രി – ക്രിക്ക്ബസ് – ക്രിക്ക്ബസ്

<മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/112275/sky-is-the-limit-for -prithvi-shaw-and-shubman-gill-shastri "itemprop =" mainEntityOfPage ">

ന്യൂ സീലാൻഡിന്റെ ഇന്ത്യാ ടൂർ, 2020

<മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "396" itemprop = "height"> <മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "http://news.google.com/a/img/v1/595x396/i1/c186857/shaw-or-gill-will-open- the-bat.jpg "itemprop =" url ">  ഷാ അല്ലെങ്കിൽ ഗിൽ ന്യൂസിലാന്റിലെ മയങ്ക് അഗർവാളിനൊപ്പം ബാറ്റിംഗ് തുറക്കും.

ന്യൂസിലാന്റിലെ മയങ്ക് അഗർവാളിനൊപ്പം ഷാ അല്ലെങ്കിൽ ഗിൽ ബാറ്റിംഗ് തുറക്കും. © ഗെറ്റി

ന്യൂസിലാന്റിൽ ഏകദിന പരമ്പരയിൽ 3-0 തോൽവി തീർച്ചയായും ടീം ഇന്ത്യയെ റാങ്കുചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും അവയൊന്നും നഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല അതിന്മേൽ ഉറങ്ങുക. ടി 20 ഐ സീരീസിലെ 5-0 വൈറ്റ്വാഷും വെല്ലിംഗ്ടണിലും ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിലും നടക്കാനിരിക്കുന്ന രണ്ട് ടെസ്റ്റുകളും “ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നു”, 50 ഓവർ ഫോർമാറ്റ് “ഇപ്പോൾ അപ്രസക്തമായി തുടരുന്നു” എന്ന് ഇന്ത്യയുടെ മുഖ്യ പരിശീലകൻ രവി ശാസ്ത്രി കരുതുന്നു.

ഹാമിൽട്ടണിൽ നിന്ന് TOI യോട് സംസാരിച്ച ശാസ്ത്രി കാര്യങ്ങൾ വീക്ഷണകോണിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി, “ലോർഡ്‌സിൽ (ലോകത്ത്) കളിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് 100 പോയിന്റുകൾ ആവശ്യമാണ്. ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് ഫൈനൽ) ആറ് ടെസ്റ്റുകളിൽ രണ്ട് വിദേശ വിജയങ്ങൾ ഞങ്ങളെ മികച്ച നിലയിൽ നിലനിർത്തും.ഈ വർഷം ഞങ്ങൾ ആറ് ടെസ്റ്റുകൾ വിദേശത്ത് കളിക്കും (രണ്ട് എൻ‌എസിലും ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ നാല്). അതിനാൽ, ഇത് ഒരു ലക്ഷ്യമാണ്. മറ്റൊന്ന് ലോകത്തെപ്പോലെ കളിക്കുക ഒന്നാം നമ്പർ ടെസ്റ്റ് ടീം – കാരണം ഈ ടീം മറ്റെന്തിനെക്കാളും കൂടുതൽ വിശ്വസിക്കുന്നു. ടെസ്റ്റ് ഗ്രൗണ്ടിൽ, അതാണ് ഞങ്ങൾ നോക്കുന്നത്. ”

പുതിയ മുഖങ്ങൾ മുന്നേറുകയും സ്വയം എണ്ണുകയും ചെയ്യുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ ഹെഡ് കോച്ച് ആവേശത്തിലാണ്. പൃഥ്വി ഷായുടെ ടെസ്റ്റ് ടീമിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവും ഷുബ്മാൻ ഗില്ലിന്റെ അരങ്ങേറ്റവും അക്കൂട്ടത്തിലുണ്ട്. “ഇരുവരും വളരെ ആവേശകരമായ കഴിവുകളാണ്. വെല്ലിംഗ്ടണിലെ ആരാണ് ഇലവനിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത് എന്നത് പരിഗണിക്കാതെ, അവർ ഇവിടെയുണ്ട്, ഇന്ത്യയുടെ ദേശീയ ടീമിന്റെ ഭാഗമാണ്, ഇവിടെ നിന്ന് അവർ അറിയണം ആകാശം പരിധിയായി തുടരുന്നു,” കോച്ച് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നായകൻ വിരാട് കോഹ്‌ലിയും ടീമിലെ മറ്റ് മുതിർന്ന അംഗങ്ങളും ചേർന്ന് ശാസ്ത്രി രണ്ടുവർഷമായി ഗില്ലിനെ സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നു. “അദ്ദേഹം തികച്ചും കഴിവുള്ളവനാണ്. ബാറ്റിംഗിനോടുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ സമീപനം വളരെ വ്യക്തമാണ്, വളരെ നല്ല മനോഭാവമാണ് അദ്ദേഹം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത്. 21 വയസിൽ 20 വയസ്സ് മാത്രം പ്രായമുള്ള ഒരു ആൺകുട്ടിക്ക് ഇത് വളരെ ആവേശകരമാണ്,” ശാസ്ത്രി പറയുന്നു.

ഗില്ലിനും ഷായ്‌ക്കും ഇടയിൽ, ഒരാൾ ബാറ്റിംഗ് തുറക്കും മായക് അഗർവാൾ, ഏകദിനത്തിൽ ആഞ്ഞടിച്ചെങ്കിലും റെഡ്-ബോൾ ഫോർമാറ്റിൽ തന്റെ മൂല്യം തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. “അവരെല്ലാവരും ഒരേ സ്കൂളിൽ നിന്നുള്ളവരാണ്, നിങ്ങൾക്കറിയാം. അവർ പുതിയ പന്ത് നേരിടുന്നത് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, ഒരു വെല്ലുവിളി ആസ്വദിക്കുന്നു. നിർഭാഗ്യവശാൽ രോഹിത് പുറത്തായി (കാളക്കുട്ടിയുടെ പേശിക്ക് പരിക്കേറ്റത്) അതിനാൽ ഷുബ്മാനെയും പൃഥ്വിയെയും മായങ്കിനൊപ്പം തുറക്കാൻ തർക്കമുണ്ട്. ആ മത്സരം അത്യാവശ്യമാണ്, അതാണ് 15 പേരെ ശക്തവും സുസ്ഥിരവുമാക്കുന്നത്, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പരിക്കുകൾ ഈ ടീമിനെ വളരെയധികം ബാധിച്ചു. ശിഖർ ധവാൻ, ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ, ഭുവനേശ്വർ കുമാർ, ഇഷാന്ത് ശർമ എന്നിവരും പങ്കെടുക്കുന്നില്ല. നിരന്തരമായ ക്രിക്കറ്റിന്റെ സമ്മർദ്ദവും ഒരു പങ്കുവഹിച്ചിട്ടുണ്ട്. “ഞങ്ങളുടെ നാലോ അഞ്ചോ കേന്ദ്രങ്ങൾ കാണാനില്ല. ഭുവിക്ക് ഇവിടുത്തെ അവസ്ഥകളിൽ വളരെയധികം ഉപയോഗപ്രദമാകുമായിരുന്നു, പക്ഷേ കാര്യമാക്കേണ്ട. അതുകൊണ്ടാണ് ഞാൻ പറഞ്ഞത്, ഓപ്ഷനുകൾ ലഭ്യമാകുന്നത് എല്ലായ്പ്പോഴും ടീമിന്റെ മികച്ച താൽപ്പര്യങ്ങൾക്കാണ്,” ഹെഡ് കോച്ച് .

പേസർ ഇഷാന്ത് ശർമ ഇതുവരെ പൂർണ്ണ ഫിറ്റ്നസിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തിയിട്ടില്ല, മാത്രമല്ല ആദ്യ ടെസ്റ്റിലേക്ക് സ്വയം ലഭ്യമാകില്ല. ഭുവനേശ്വർ ഇല്ലാത്തതിനാൽ ഉത്തരവാദിത്തം ജസ്പ്രീത് ബുംറ, മുഹമ്മദ് ഷാമി എന്നിവരുടെ മേൽ വരും. “അവർ ഇപ്പോൾ അവരുടെ ജോലിഭാരം കൃത്യമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് അങ്ങനെയാണ്. ടി 20 കളാണ് പ്രധാനം, കാരണം ഈ വർഷവും അടുത്ത വർഷവും (ടി 20 ലോകകപ്പുകൾ കാരണം) പ്രധാനപ്പെട്ട ഫോർമാറ്റാണ് ഇത്. ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റ് എല്ലായ്പ്പോഴും പരമപ്രധാനമാണ്. ബാക്കിയുള്ളവ മാത്രമേ നമുക്ക് പ്രതീക്ഷിക്കാനാകൂ ആൺകുട്ടികളുടെ പൂർണരൂപത്തിൽ തന്നെ പൂർണ്ണമായും മടങ്ങിവരും, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ടി 20 ഇന്റർനാഷണലുകളിൽ 5-0 വിജയം ആഹ്ലാദകരമായിരുന്നു, പക്ഷേ ഫോർമാറ്റിൽ സാധ്യമായ ആധിപത്യത്തെക്കുറിച്ച് ഈ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് ബോധ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല. ശാസ്ത്രി പറയുന്നതനുസരിച്ച് ഇനിയും ജോലികൾ ചെയ്യാനുണ്ട്. “ആ 5-0 വിജയം 3-2, 4-1 ആയിരിക്കാം. ഞങ്ങൾ അംഗീകരിച്ചതുപോലെ, ആത്യന്തികമായി ഫലം കണക്കാക്കുന്നത്. സീരീസ് നമ്മുടേതിൽ സംശയമില്ല, പക്ഷേ 5-0 സ്വീപ്പ് ഒരു ഐസിംഗ് പോലെയായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ, ഇതുപോലുള്ള മത്സരങ്ങൾ നമുക്ക് എത്രത്തോളം ബോധ്യപ്പെടുത്താമെന്നതാണ് കാര്യം. പുതിയ കാര്യങ്ങൾ പരീക്ഷിക്കാനും കാര്യങ്ങൾ കൂട്ടിക്കലർത്താനും ചില പുതിയ മുഖങ്ങളിൽ പ്രവേശിക്കാനുമുള്ള മികച്ച ഇടമാണ് ഉഭയകക്ഷി. അതാണ് ഞങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത്. ടീമിലെ നാലോ അഞ്ചോ പേർ ഇപ്പോൾ 22 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരാണ്. ഈ അവസരങ്ങൾ എങ്ങനെ പ്രയോജനപ്പെടുത്താമെന്നത് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വിക്കറ്റ് സൂക്ഷിക്കുന്നതിൽ കെ‌എൽ രാഹുൽ സ്വയം ഏറ്റെടുത്ത അധിക ഉത്തരവാദിത്തത്തെക്കുറിച്ചും പരിശീലകന് ആവേശമുണ്ട്. രാഹുലും മികച്ച രീതിയിൽ ബാറ്റിംഗ് നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. അധിക ഉത്തരവാദിത്തം കാരണം അയാൾ സ്വയം കൂടുതൽ ഇടപെടുന്നതായി തോന്നുന്നു. അദ്ദേഹം ഒരു വലിയ ഇടത്തിലാണ്, കുറച്ച് വിശ്രമം അദ്ദേഹത്തെ ഒരു നല്ല ലോകമാക്കും, ”ശാസ്ത്രി പറഞ്ഞു.

© TNN

ബന്ധപ്പെട്ട സ്റ്റോറികൾ